และผู้ได้รับการเสนอชื่อเข้าชิงรางวัล Film Independent Spirit Awards ประจำปี 2559 ได้แก่ . .

โลโก้รางวัลสปิริตอวอร์ด 2016

Film Independent องค์กรศิลปะไม่แสวงหาผลกำไรที่จัดทำ Film Independent Spirit Awards, LA Film Festival และ Film Independent ที่ LACMA ได้ประกาศการเสนอชื่อเข้าชิงรางวัล Spirit Awards ประจำปี 2559 เมื่อวันที่ 24 พฤศจิกายน 2558 ณ ใจกลางฮอลลีวูด Josh Welsh ประธานอิสระด้านภาพยนตร์เป็นประธานในงานแถลงข่าวที่ W Hollywood โดยมีนักแสดง John Boyega และ Elizabeth Olsen เสนอชื่อเข้าชิง รวมผู้ได้รับการเสนอชื่อเข้าชิงรางวัล Best FeatureAnomalisa, Beasts of No Nation, แครอล, สปอตไลท์และส้มเขียวหวาน.เมื่อถึงเวลาประกาศผู้ได้รับการเสนอชื่อทั้งหมด ผู้ชนะที่ยิ่งใหญ่ในตอนเช้าก็ได้รับการพิสูจน์แล้วแครอลได้รับการเสนอชื่อเข้าชิง 6 ครั้ง รวมถึง 2 สาขาสำหรับนักแสดงนำหญิงยอดเยี่ยม ซึ่งเคท แบลนเชตต์ ผู้ชนะปีที่แล้ว เข้าชิงกับเธอแครอลรูนี่ย์ มาร่า ร่วมแสดงด้วย

Josh Welsh ประธานอิสระด้านภาพยนตร์กล่าวว่า 'ผู้เข้าชิงในปีนี้เป็นเครื่องพิสูจน์ถึงความแข็งแกร่ง ความมีชีวิตชีวา และความหลากหลายของการสร้างภาพยนตร์อิสระที่ขับเคลื่อนด้วยศิลปิน' “มันเป็นกลุ่มภาพยนตร์และการแสดงที่แข็งแกร่งอย่างน่าอัศจรรย์ในปีนี้ และเราหวังว่าจะได้เฉลิมฉลองพวกเขาทั้งหมดที่งาน Spirit Awards”

SPOTLIGHT ได้รับเลือกให้รับรางวัล Robert Altman Award ซึ่งมอบให้กับผู้กำกับ ผู้กำกับการคัดเลือก และนักแสดงทั้งมวลของภาพยนตร์เรื่องนี้ รางวัล Altman Award ตั้งขึ้นในปี 2008 เพื่อเป็นเกียรติแก่ Robert Altman ผู้กำกับระดับตำนาน ซึ่งเป็นที่รู้จักจากการสร้างทีมนักแสดงที่ไม่ธรรมดา “SPOTLIGHT เป็นภาพยนตร์ที่โดดเด่นที่มีความโดดเด่นในทุกระดับ แต่คณะกรรมการเสนอชื่อเห็นว่าสมควรอย่างยิ่งที่จะได้รับรางวัล Robert Altman Award” เวลส์กล่าว “ภาพยนตร์เรื่องนี้มีการคัดเลือกนักแสดงอย่างสวยงาม โดยสมาชิกทุกคนในวงดนตรีทำงานร่วมกันเพื่อบอกเล่าเรื่องราวของบอสตัน โกลบที่สอบสวนข้อกล่าวหาเรื่องการล่วงละเมิดในคริสตจักรคาทอลิก”

ผู้ชนะจะได้รับการประกาศในงาน Spirit Awards ในวันเสาร์ที่ 27 กุมภาพันธ์ 2016 พิธีมอบรางวัลจะจัดขึ้นในช่วงกลางวันในเต็นท์บนชายหาดในซานตาโมนิกา ในสถานที่ใหม่ในปีนี้ทางเหนือของท่าเรือซานตาโมนิกา รายการจะถ่ายทอดสดเฉพาะทาง IFC เวลา 14:00 น. PT/ 17:00 น. ET

ผู้ชนะรางวัลผู้สร้างภาพยนตร์จาก Spirit Awards จะถูกเน้นย้ำในระหว่างพิธีมอบรางวัลและประกาศรางวัลผู้สร้างภาพยนตร์อิสระจาก Spirit Awards Filmmaker Grants และ Nominee Brunch ในวันเสาร์ที่ 9 มกราคม 2016 ที่ BOA Steakhouse ในเวสต์ฮอลลีวูด

คณะกรรมการสรรหารางวัล Spirit Awards ได้คัดเลือกผู้ได้รับการเสนอชื่อจาก 362 ผลงานในปีนี้ และใช้แนวทางต่อไปนี้ในการพิจารณาการเสนอชื่อ: วิสัยทัศน์ที่ไม่เหมือนใคร เนื้อหาที่แปลกใหม่และเร้าใจ การประหยัด (โดยให้ความสนใจเป็นพิเศษกับต้นทุนการผลิตทั้งหมดและค่าตอบแทนส่วนบุคคล) และเปอร์เซ็นต์ ของการจัดหาเงินทุนจากแหล่งที่เป็นอิสระ คณะกรรมการเสนอชื่อเข้าชิงรางวัล Spirit Awards ประกอบด้วยนักเขียน ผู้กำกับ ผู้ผลิต ผู้กำกับภาพ บรรณาธิการ นักแสดง นักวิจารณ์ ผู้กำกับการคัดเลือกนักแสดง โปรแกรมเมอร์เทศกาลภาพยนตร์ และผู้เชี่ยวชาญด้านภาพยนตร์อื่นๆ

นอกเหนือจากการเฉลิมฉลองการสร้างภาพยนตร์อิสระในวงกว้างแล้ว Spirit Awards ยังเป็นงานระดมทุนหลักสำหรับโปรแกรมตลอดทั้งปีของ Film Independent ซึ่งปลูกฝังอาชีพของผู้สร้างภาพยนตร์หน้าใหม่และส่งเสริมความหลากหลายในอุตสาหกรรม หากต้องการเรียนรู้เพิ่มเติมเกี่ยวกับการขายโต๊ะ การเข้าร่วม และการบริจาค โปรดติดต่อ [email protected] หรือ 310.432.1253

การเสนอชื่อเข้าชิงรางวัล Film Independent Spirit Award ประจำปี 2559

คุณสมบัติที่ดีที่สุด
เขาป่วยผู้ผลิต: Duke Johnson, Charlie Kaufman, Dino Stamatopoulos, Rosa Tran
สัตว์ร้ายไม่มีชาติผู้ผลิต: แดเนียล คราวน์, ไอดริส เอลบา, แครี โจจิ ฟูกูนากา, เอมี คอฟแมน, ดาเนียลา แทปลิน ลุนด์เบิร์ก, River Marker
แครอลผู้อำนวยการสร้าง: เอลิซาเบธ คาร์ลเซน, คริสติน วาชอน, สตีเฟน วูลลีย์
สปอร์ตไลท์ผู้อำนวยการสร้าง: บลายย์ พากอน เฟาสท์, สตีฟ โกลิน, นิโคล ร็อคลิน, ไมเคิล ชูการ์
ส้มเขียวหวานผู้อำนวยการสร้าง: ฌอน เบเกอร์, แคร์รี ค็อกซ์, มาร์คัส ค็อกซ์, ดาร์เรน ดีน, ฉือ-ชิง โซ่ว

Spirit Awards 2016 - ผู้ได้รับการเสนอชื่อเข้าชิงรางวัล Best Feature

Film Independent Spirit Awards เสนอชื่อเข้าชิงรางวัลภาพยนตร์ยอดเยี่ยม

คุณสมบัติแรกที่ดีที่สุด
ไดอารี่ของสาววัยรุ่นผู้กำกับ: มาริเอล เฮลเลอร์; ผู้ผลิต: มิแรนดา เบลีย์, แอนน์ แครี, เบิร์ต ฮาเมลินค์, แมดเดอลีน ซามิต
เจมส์ ไวท์ผู้กำกับ: จอช มอนด์; ผู้ผลิต: Max Born, Antonio Campos, Sean Durkin, Melody Roscher, Eric Schultz
มือสกปรกผู้กำกับ: Josef Kubota Wladyka; ผู้อำนวยการสร้าง: เอเลน่า กรีนลี, มาร์เซีย นูเนส
เมดิเตอร์เรเนียนผู้กำกับ: โยนาส คาร์ปิญาโน;ผู้ผลิต: Jason Michael Berman, Chris Columbus, Jon Coplon, Christoph Daniel, Andrew Kortschak, John Lesher, Ryan Lough, Justin Nappi, Alain Peyrollaz, Gwyn Sannia, Marc Schmidheiny, Victor Shapiro, Ryan Zacarias
เพลง พี่น้องสอนฉัน;ผู้กำกับ/ผู้ผลิต: Chloé Zhao ผู้ผลิต: Mollye Asher, Nina Yang Bongiovi, Angela C. Lee, Forest Whitaker

รางวัลจอห์น แคสซาเวตส์(ฟีเจอร์ที่ดีที่สุดทำราคาต่ำกว่า $500,000)
ได้เปรียบผู้เขียนบท/ผู้กำกับ/ผู้อำนวยการสร้าง: เจนนิเฟอร์ ผาง; ผู้เขียนบท/ผู้อำนวยการสร้าง: Jacqueline Kim; ผู้อำนวยการสร้าง: โรเบิร์ต ชาง, เคน จอง, มูน โมลสัน, เทเรซ่า นาวาร์โร
คริสต์มาสอีกแล้วผู้เขียนบท/ผู้กำกับ/ผู้อำนวยการสร้าง: Charles Poekel
สวรรค์รู้อะไรผู้กำกับ: เบนนี่ แซฟดีและจอช แซฟดี; ผู้เขียนบท: โรนัลด์ บรอนสไตน์, จอช แซฟดี; ผู้อำนวยการสร้าง: ออสการ์ บอยสัน, เซบาสเตียน แบร์ แมคคลาร์ด
กฤชาผู้เขียนบท/ผู้กำกับ/ผู้อำนวยการสร้าง: Trey Edward Shults; ผู้อำนวยการสร้าง: จัสติน อาร์. ชาน, เชส โจเลียต, วิลสัน สมิธ
จากมือของฉันผู้เขียนบท/ผู้กำกับ: Takeshi Fukunaga;ผู้เขียนบท/ผู้อำนวยการสร้าง: Donari Braxton;ผู้ผลิต: ไมค์ ฟ็อกซ์

ผู้กำกับยอดเยี่ยม
ฌอน เบเกอร์ส้มเขียวหวาน
แครี่ โจจิ ฟุคุนางะสัตว์ร้ายไม่มีชาติ
ท็อดด์ เฮย์เนสแครอล
ดยุค จอห์นสัน และชาร์ลี คอฟแมนเขาป่วย
ทอม แม็กคาร์ธีสปอร์ตไลท์
เดวิด โรเบิร์ต มิทเชลล์มันตามมา

Spirit Awards 2016 - เสนอชื่อผู้กำกับยอดเยี่ยม

Film Independent Spirit Awards เสนอชื่อเข้าชิงรางวัลผู้กำกับยอดเยี่ยม

บทภาพยนตร์ที่ดีที่สุด
ชาร์ลี คอฟแมนเขาป่วย
โดนัลด์ มาร์กูลีส์จุดสิ้นสุดของทัวร์
ทอม แมคคาร์ธี และจอช ซิงเกอร์สปอร์ตไลท์
ฟิลลิส นากี้แครอล
เครก ซาห์เลอร์กระดูกโทมาฮอว์ก

บทภาพยนตร์แรกที่ดีที่สุด
เจสซี แอนดรูว์สฉันกับเอิร์ลกับเด็กสาวที่กำลังจะตาย
โยนาส คาร์ปิญาโนเมดิเตอร์เรเนียน
เอ็มม่า โดนอฮิวห้อง
มาริเอล เฮลเลอร์ไดอารี่ของสาววัยรุ่น
จอห์น มาการี่ ; เรื่องโดย Russell Harbaugh และ Myna Josephเดอะเมนด์

สาขาภาพยนตร์ยอดเยี่ยม
แครี่ โจจิ ฟุคุนางะสัตว์ร้ายไม่มีชาติ
ไมเคิล จิโอลาคิสมันตามมา
เอ็ด แลชแมนแครอล
รีด โมราโน่ทุ่งหญ้า
โจชัว เจมส์ ริชาร์ดส์เพลงพี่ชายสอนฉัน

การแก้ไขที่ดีที่สุด
โรนัลด์ บรอนสไตน์ และ เบนนี่ ซาฟดีสวรรค์รู้อะไร
ทอม แมคอาร์เดิลสปอร์ตไลท์
นาธาน นูเจนท์ห้อง
จูลิโอ ซี. เปเรซ IVมันตามมา
คริสตัน สปรากมือสกปรก

Spirit Awards 2016 - ผู้ได้รับการเสนอชื่อเข้าชิงรางวัลนักแสดงหญิงยอดเยี่ยม

Film Independent Spirit Awards เสนอชื่อผู้แสดงนำหญิงยอดเยี่ยม

ผู้แสดงนำหญิงยอดเยี่ยม
เคต แบลนเชตต์แครอล
บรี ลาร์สันห้อง
รูนี่ย์ มาร่าแครอล
เบล พาวลีย์ไดอารี่ของสาววัยรุ่น
คิตาน่า กีกี้ โรดริเกซส้มเขียวหวาน

นักแสดงนำชายยอดเยี่ยม
คริสโตเฟอร์ แอ๊บบอตเจมส์ ไวท์
อับราฮัม อัตตะห์สัตว์ร้ายไม่มีชาติ
เบน เมนเดลโซห์นมิสซิสซิปปี้บด
เจสัน ซีเกลจุดสิ้นสุดของทัวร์
เซโฮนดังเมดิเตอร์เรเนียน

ผู้หญิงที่ให้การสนับสนุนที่ดีที่สุด
โรบิน บาร์ตเลตต์ชม.
มาริน ไอร์แลนด์ชินแก้ว
เจนนิเฟอร์ เจสัน ลีห์เขาป่วย
ซินเทีย นิกสันเจมส์ ไวท์
มายา เทย์เลอร์ส้มเขียวหวาน

การสนับสนุนที่ดีที่สุดชาย
เควิน คอร์ริแกนผลลัพธ์
พอล ดาโน่ความรักและความเมตตา
อิดริส เอลบาสัตว์ร้ายไม่มีชาติ
ริชาร์ด เจนกินส์กระดูกโทมาฮอว์ก
ไมเคิล แชนนอน99 โฮมส์

Spirit Awards 2016 - นักแสดงสมทบชายยอดเยี่ยม

รางวัล Film Independent Spirit Awards สาขานักแสดงสมทบชายยอดเยี่ยม

รางวัลโรเบิร์ต อัลท์แมน
สปอร์ตไลท์
ผู้กำกับ: ทอม แม็กคาร์ธี
ผู้กำกับการคัดเลือกนักแสดง: เคอร์รี บาร์เดนและพอล ชนี
ทีมนักแสดง: Billy Crudup, Paul Guilfoyle, Neal Huff, Brian d’Arcy James, Michael Keaton, Rachel McAdams, Mark Ruffalo, Liev Schreiber, Jamey Sheridan, John Slattery, Stanley Tucci

สารคดีที่ดีที่สุด
(T) ข้อผิดพลาดผู้กำกับ/โปรดิวเซอร์: Lyric R. Cabral & David Felix Sutcliffe; ผู้ผลิต: คริสโตเฟอร์ เซนต์ จอห์น
ศัตรูที่ดีที่สุดผู้กำกับ/ผู้อำนวยการสร้าง: โรเบิร์ต กอร์ดอนและมอร์แกน เนวิลล์
หัวใจของสุนัขผู้กำกับ/ผู้อำนวยการสร้าง: ลอรี แอนเดอร์สัน; ผู้อำนวยการสร้าง: แดน แจนเวย์
รูปลักษณ์ของความเงียบผู้กำกับ: โจชัว ออพเพนไฮเมอร์; ผู้ผลิต: Signe Byrge Sørensen
พระเมรุผู้กำกับ/ผู้อำนวยการสร้าง: จิมมี่ ชินและเอลิซาเบธ ชัย วาซาร์เฮลี; ผู้อำนวยการสร้าง: แชนนอน เอทริดจ์
นกหัวขวานรัสเซียผู้กำกับ/ผู้อำนวยการสร้าง: แชด เกรซ; ผู้อำนวยการสร้าง: ราม เดวิเนนี, ไมค์ เลิร์นเนอร์

ภาพยนตร์นานาชาติยอดเยี่ยม(รางวัลที่มอบให้กับผู้กำกับ)
อ้อมกอดของพญานาค(โคลอมเบีย) ผู้กำกับ: Ciro Guerra
ความเป็นสาว(ฝรั่งเศส) ผู้กำกับ: Celine Sciamma
มัสแตง(ฝรั่งเศส ตุรกี) ผู้กำกับ: Deniz Gamze Ergüven
นกพิราบนั่งบนกิ่งไม้สะท้อนถึงการมีอยู่(สวีเดน) ผู้กำกับ: Roy Andersson
บุตรของซาอูล(ฮังการี) ผู้กำกับ: László Nemes

รางวัลผู้ผลิต PIAGET ประจำปีครั้งที่ 19
ดาร์เรน ดีน
เมล เอสลิน
รีเบคก้า กรีน และ ลอรา ดี. สมิธ

รางวัล KIEHL’s KIEHL’s ที่น่าจับตามองประจำปีครั้งที่ 22
พระเจ้าอวยพรเด็กผู้กำกับ: Robert Machoian และ Rodrigo Ojeda-Beck
คิงแจ็คผู้กำกับ: เฟลิกซ์ ทอมป์สัน
เพลงพี่ชายสอนฉันผู้กำกับ: โคลอี้ จ้าว

รางวัลเรื่องจริงครั้งที่ 21
ในหมู่ผู้ศรัทธาผู้กำกับ: Mohammed Ali Naqvi และ Hemal Trivedi
ไม่เสียหายผู้กำกับ: เอลิซาเบธ ชัย วาซาร์เฮลี
ผู้หญิงอย่างฉันผู้กำกับ: Elizabeth Giamatti และ Alex Sichel

ที่นี่คุณจะพบคำวิจารณ์เกี่ยวกับการเปิดตัวการสัมภาษณ์ข่าวสารเกี่ยวกับการเผยแพร่ในอนาคตและเทศกาลและอีกมากมาย

อ่านเพิ่มเติม

เขียนถึงเรา

หากคุณกำลังมองหาเสียงหัวเราะที่ดีหรือต้องการที่จะเข้าสู่โลกแห่งประวัติศาสตร์โรงภาพยนตร์นี่คือสถานที่สำหรับคุณ

ติดต่อเรา